![18-4-2555 15-47-192](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/04/18-4-2555-15-47-192.png)
เรื่องของเรื่องก็คือว่าสัปดาห์นี้จะมีงานงานหนึ่ง ที่ถือว่าเป็นงานระดับโลกของวงการดีไซน์เลยทีเดียวเชียว ก็คืองาน Milan Design week 2012 หรือ The Salone Internationale del Mobile ที่จัดที่มิลาน อิตาลีจ้ะ เค้าบอกว่างานนี้จัดให้แบรนด์ที่มีดีไซน์ระดับโลกมาร่วมแสดงผลงานล่าสุดทุกปีๆ ซึ่งปีนี้ก็มีตัวแทนของไทยไปโชว์ผลงานที่งานนี้ด้วย ซึ่งก็คือ COTTO นั่นเองฮับ โดยเค้าจะไปโชว์นวัตกรรมล่าสุดที่ชื่อว่า Marmo Granito ภายใต้ concept สายน้ำแห่งสรวงสวรรค์ (Fiume del Paradiso) สู่สายตาชาวโลก
โดยงานนี้จะมีในวันศุกร์ที่ 20 เมษายนนี้ และใครที่สนใจอยากร่วมชมการโชว์ผลงานระดับโลกของ COTTO ก็สามารถเข้าไปดูกันได้สดๆ ผ่าน Google+ Hangouts ของ gplus.to/COTTO ในศุกร์นี้ เวลา 21.30 – 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
รายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ที่นี่ sharetheworldpleasure.com ส่วนถ้าใครจะร่วมพูดคุยเรื่องนี้ผ่านทวิตเตอร์ ก็ใช้แท็ก #MilanWeek กันโลดจ้ะ
![18-4-2555 15-56-05](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/04/18-4-2555-15-56-05.png)
![18-4-2555 15-58-26](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/04/18-4-2555-15-58-26.png)
![18-4-2555 15-47-19](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/04/18-4-2555-15-47-19.png)