ก็คือมีคนเห็นว่า ในหน้า Newsfeed ที่ปกติก็มีเรื่องเรา เรื่องเพื่อน หรือเพจที่เรากดไลค์บลาๆๆ เนี่ย อยู่ๆ ก็มีสิ่งที่เรียกว่า Trending Articles หรือบทความเป็นเทรนด์ในขณะนั้นๆ มาให้ดูล่ะฮับ
![19-4-2555 0-28-11](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/04/19-4-2555-0-28-11.png)
โดย Articles แต่ละอัน ก็จะเป็น Social Reader App ที่เป็นแอปอ่านฟีด อ่านข่าว ใน Facebook จ้ะ
![19-4-2555 0-29-51](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/04/19-4-2555-0-29-51.png)
ทั้งนี้การใส่ Trending Articles ก็ยังอยู่ในช่วงทดสอบ แต่ก็ถือเป็นนิมิตหมายอันดีว่าในวงสังคมของ Facebook ก็จะขยายไปสู่การเสพคอนเทนต์หรือเนื้อหาต่างๆ ที่กำลังฮอตฮิตติดเทรนด์ในตอนนั้นได้อยู่อะไรงี้ฮับ ก็ต้องมาดูกันต่อไปว่าจะออกมาในรูปแบบใดจ้ะ
ที่มา – Mashable