ข่าวสั้นวันนี้คือ ที่เพจ Google+ ของ Google Thailand หลายวันก่อน เค้าได้เชิญชวนให้ทุกๆ ท่านได้ร่วมกันสร้างสมุดภาพประเทศไทยบน Google+ วิธีการคือ ถ่ายภาพที่บ่งบอกความเป็นไทย อาจจะเป็นสาวไทยน่ารักๆ อาหารอร่อยๆ หรือมุมสวยๆ ในประเทศไทย แล้วแชร์ลง Google+ ของตัวเอง พร้อมทั้งติด Tag #Thailandonly แค่นี้ภาพของคุณก็จะถูกเก็บลงหมวดหมู่ของ ThailandOnly บน Google+ เป็นการแชร์ให้ชาวโลกได้เห็นกันทั่วหน้าแล้ว ยังไงใครแวะเวียนไปเที่ยวไหน หรืออยากแชร์ภาพอะไรให้ที่บอกว่านี่สิประเทศไทย ก็อย่าลืมอัพลง Google+ แล้วติดแท็ก #Thailandonly นะฮับ
![#ThailandOnlyBanner_Spot](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2013/07/ThailandOnlyBanner_Spot-640x476.jpg)
ที่มา – Google Thailand Page