Facebook Sticker ชุดนี้ น่ารักดีนะฮับ เป็นการเอา gimmick ของ Facebook อย่าง Like มาแสดงอารมณ์ในรูปแบบต่างๆ ซึ่งทำให้เห็นว่า ไม่จำเป็นต้องเป็น Smiley หน้ากลมหัวเหลือง หรือเป็นหน้าคน ก็แสดงอารมณ์ได้นะ ทั้งโกรธ งอน ส่งความรัก ส่งความชอบ และอื่นๆ ผ่านสัญลักษณ์มือได้หมดเลย
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2013/12/17-12-2556-15-26-31.png)
สนใจก็ดาวน์โหลดได้ที่ Facebook ตัวเองโลด (Facebook มีออกสติกเกอร์น่ารักหลายชุดเลยนะ)
ป.ล. เห็นว่ากันว่าสติกเกอร์ชุดนี้ถูกผลิตขึ้นในช่วง Hackathon ฮับ จริงมั้ยไม่รู้
ที่มา – The Next Web