ข่าวนี้ก็มีเมื่อ 2-3 วันที่แล้ว แต่ก็น่าสนใจดีเมื่อ Twitter ได้ทำการเพิ่มเทรนด์ให้กับ 50 เมือง และมีไทยกับเค้า (ซักที) ฮับ
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/02/additional_trends_list2.png)
ถ้าเผื่อใครยังไม่รู้ วิธีดูเทรนด์ของ Twitter ก็คือเข้าไปที่หน้าเว็บ ดูตรงกล่องด้านซ้าย หาคำว่า Worldwide แล้วก็จัดการเปลี่ยน Location ซะ
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/02/18-2-2557-12-46-26.png)
แต่เท่าที่ดู Trend ของทวิตเตอร์จะออกแปลกๆ นิดนึง เช่น มีการเอาอีโม TvT Orz มารวมในเทรนด์ด้วย แนะนำว่าถ้าอยากดูเทรนด์ของไทยจริงๆ เข้า Thaitrend อาจจะเวิร์กกว่าจ้ะ
ที่มา – Twitter Blog