เมื่อวันที่ 17 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ประธานาธิบดีสหรัฐอเมริกา Barack Obama ได้ร่วมรับประทานมื้อค่ำกับ CEO ระดับสูงด้านไอที ไม่ว่าจะเป็น Mark Zuckerberg จาก Facebook, Carol Bartz จาก Yahoo!, Eric Schmidt จาก Google, Steve Jobs จาก Apple และท่านอื่นๆ เพื่อพูดคุยเกี่ยวกับธุรกิจด้านเทคโนโลยีในรูปแบบต่างๆ นั่นเอง
เห็นว่าเป็นภาพประวัติศาสตร์ ก็เลยขอเอามาลงไว้ซะหน่อยนะคะ ^^
![5455525432_13440e52f8](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/02/5455525432_13440e52f8.jpg)
![5454952553_c3464090aa](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/02/5454952553_c3464090aa.jpg)
ที่มา – whitehouse flickr, ชื่อบล็อกรีไรต์จาก @iannnnn