จากข่าวเดิม Facebook ทดสอบ “ย้ายระบบจัดการ Lists มาไว้หน้าแรก” วันนี้ Facebook ออกมาเขียนบล็อกว่าเตรียมพบกับฟีเจอร์จัดการระบบ Friends Lists แบบใหม่ไฉไลกว่าเดิมเร็วๆ นี้แน่
![14-9-2554 0-03-46](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/14-9-2554-0-03-46.png)
![14-9-2554 0-10-57](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/14-9-2554-0-10-57.png)
บอกได้คำเดียวว่านี่มันเอาระบบ Circles ของ Google+ มาชัดๆ เลยนี่หว่า (ตัวเองมีระบบ Lists ไว้เก่ากึ้กไม่ยอมพัฒนา พอมีคนทำระบบมาดีกว่าก็ลอกมาซะ แสบสุดทรวง )
ยังไงก็ตามแต่ ฟีเจอร์ตั้งค่าตาม Lists เพื่อนนี่ จะเปิดให้ใช้ทั่วไปในสัปดาห์นี้นี่แหละ จะทำ Lists ออกมาเหมือน Circles ของ Google+ มากน้อยแค่ไหนยังไง หากได้ลองเล่นแล้วจะมารีวิวให้อ่านจ้ะ