หากยังจำกันได้ เคยเขียนข่าวนึงไปไม่นานนี่เอง [ภาพหลุดจากคลิป] Facebook แอบทดสอบฟีเจอร์ Subscribe – Faceblog มาวันนี้ปริศนาไขกระจ่างแล้วแล้วแล้ว
Facebook Subscribe
- เปิดโอกาสให้คนที่ไม่ได้เป็นเพื่อนเราแต่อยากติดตามสิ่งที่เราโพสต์ ก็สามารถรู้จักกันแบบผิวเผินได้ด้วยการ Subscribe
- ทั้งนี้ คนที่ Subscribe เรา ไม่จำเป็นต้องเป็นเพื่อนกับเรา (เค้าจะเห็นโพสต์ที่เราเปิด Privacy เป็น Public เท่านั้น
- มันก็คือปุ่ม Follow ในแบบ Facebook นั่นเอง จบข่าว
![15-9-2554 0-07-11](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/15-9-2554-0-07-11.png)
![15-9-2554 0-09-16](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/15-9-2554-0-09-16.png)
ทั้งนี้ เราจะเปิดให้คนมา Subscribe เรา หรือไม่เปิดก็ได้ ใครสนใจเปิดให้คนมา follow เอ๊ย subscribe ก็เข้าไปดูได้ที่ลิงก์นี้โลดจ้ะ
![15-9-2554 0-10-15](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/15-9-2554-0-10-15.png)
![15-9-2554 0-09-56](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/15-9-2554-0-09-56.png)
แค่นี้แหละ จบข่าว
ที่มา – Facebook