![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/15-9-2554-0-17-31.png)
อันว่าปุ่ม Facebook Subscribe นี่ ก็มีมาได้พักใหญ่ๆ ละเนอะ (คิดว่าคงรู้จักกันหมดแล้วแหละ ฮา) บางคนที่สะดวกให้คนอื่นๆ ที่ไม่ได้เป็นเพื่อนมาติดตามชีวิตก็อาจจะได้ไปเปิดใช้งานปุ่มนี้กันแล้ว แต่ถ้าใครที่เปิดใช้งานฟีเจอร์ Subscribe แล้ว รู้สึกอยากลบอีปุ่มนี้ทิ้งจะทำยังไง? มีวิธีปิดการใช้งานปุ่มนี้มาฝากกันฮับ
1. เข้าไปที่หน้า Facebook Profile ของตัวเอง แล้วหาส่วนที่โชว์ Subscribers แบบนี้ แล้วคลิก
![22-1-2555 1-33-34](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/01/22-1-2555-1-33-34.png)
2. จากนั้น Facebook ก็จะพาเรามาหน้าแสดงรายการคนที่ติดตามเราอยู่ จุดนี้ให้มองหาปุ่ม Settings บนขวา พอคลิกก็จะขึ้นป๊อปอัปตามภาพ ทีนี้ก็จะสามารถปิดปุ่ม Subscribe ได้แล้วฮับ
![22-1-2555 1-34-25](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/01/22-1-2555-1-34-25.png)
ส่วนการตั้งค่าอื่นๆ ก็มีตัวเลือกให้ตั้งค่าได้ประปราย เช่น จำกัดให้เพื่อนเราคอมเมนต์โพสต์เราได้เท่านั้น Subscribers ไม่มีสิทธิ์ไรงี้ ก็ไปลองตั้งค่ากันดูละกันนะฮ้า